Dalar Amurka ta fadi warwas yayin da Sakatariyar Baitul malin Amurka ta ce darajar kudin ta yi yawa, kasuwannin hadahadar Amurka suma sun yi bulala, saboda maganganun Stephen Mnuchin

Janairu 25 • Lambar kira • Ra'ayoyin 3310 • Comments Off a kan faduwar dalar Amurka yayin da Sakataren Baitulmalin Amurka ya ce darajar kudin ta yi yawa, kasuwannin hada-hadar Amurka kuma sun yi bulala, saboda maganganun Stephen Mnuchin

An ɗan daɗe tun lokacin da Trump ya faɗi tweet, ko sanarwa ya haifar da sayarwa a cikin alamun kasuwar Amurka ko dala; dalar Amurka ta fadi warwas a kan sauran takwarorinta a ranar Laraba bayan Stephen Mnuchin, Sakataren Baitulmalin, ya yi wata hira a Davos inda ya bayyana cewa dala ta yi yawa. Wata iƙirari na ban mamaki, an ba da yadda kuɗin ya faɗi da yawancin takwarorinsa a lokacin 2017, kuma musamman aka ba da maganganun Trump dangane da renminbi na China yana da arha. Indexididdigar dala ta kusa kusan ƙasa da shekara uku, tare da EUR / USD a maɗaukakin shekara uku. Yayinda GBP / USD ya murmure zuwa 1.42, yana kusantar darajar ƙuri'ar raba gardama kafin Brexit.

Tabbas masu sharhi suna tunanin yadda kasan kuma me yasa Gwamnatin Trump ke son Amurka tayi kasa? Tsarin ka'idojin tattalin arziki ya nuna cewa dala mai rahusa tana ƙarfafa masana'antu da fitarwa, babban burin gwamnatin Trump. Koyaya, ka'ida ce mai karko da kuma ta da, wacce ta kasa la'akari da ƙaramar kuɗin cikin gida na haɓaka farashin shigo da kayayyaki. Sabili da haka, sai dai idan kuna masana'antun daga masu samar da kayayyaki ne kawai waɗanda ke cikin Amurka, to, ƙirar ƙirar dala da ke ƙarfafa masana'antu, ta faɗi ƙasa. Mnuchin da wani jami'in Baitulmalin Wilbur Ross, har ma sun ci gaba da mataki; a wani taron inganta hadin kan duniya, sun bayyana a cikin (babu wasu sharuɗɗa da ba a sani ba) yaƙin kasuwanci na zuwa kuma ya sake yin amfani da lambar kariyar da ta taimaka wa Trump samun mukami, yayin da ake maimaita “sa Amurka a gaba” mantra.

Yan kasuwar FX ba su bata lokaci ba wajen sayar da dala bayan yawan maganganun da ke tayar da hankali; USD / JPY ya faɗo ta hannun 109.00 a karo na farko tun daga tsakiyar watan Satumba, EUR / USD ya tashi zuwa matakan da ba a gani ba tun Disamba 2014, yayin da USD / CHF ya faɗi zuwa matakin da ba a gani ba tun daga tsakiyar Satumba, adadin dala ya faɗi da kusan 1.02% a ranar. SPX ta rufe taƙaice a ranar, tare da DJIA rufe 0.16%. Zinariya ta amsa da kyau a matsayin amintaccen mafaka ga kalaman gwamnatin Amurka, inda ta hauhawa zuwa $ 1,362 a kowane fanni, matakin farashin da ba a taɓa gani ba tun watan Yulin 2016. Karfe mai daraja ya rufe ranar a kusan 1,358.

Wani rukuni na rukunin tattalin arziki na Eurozone Markit Economics 'PMI an buga a ranar Laraba, karatun guda uku masu haɗawa don: Faransa, Jamus da Eurozone sun yi hasashen hasashe, amma, bayanan kariya / cinikayya daga Mnuchin sun bayyana ya ɓata kasuwanni da ƙungiyar ciniki da ke ƙarfafa jituwa da aiki tare; DAX ya rufe 1.07% kuma euro STOXX ya sauka 0.79%. Yuro ya sami wadataccen arziki a ranar; sama da USD, madaidaici akan AUD da CAD, ƙasa ƙasa da CHF da GBP. Swissasar franc ta Switzerland ta sami mafaka mai kariya a cikin kasuwar da ta haɗu tsakanin haɗari da haɗari akan ɗabi'a.

Sterling ya haɗu tare da takwarorinsa da dama sakamakon ƙarfafa rashin aikin yi, aikin yi da kuma bayanan albashi don Emploaukacin Burtaniya ya haɓaka da 102k a cikin watanni uku na ƙarshe na 2017, yayin da rashin aikin yi ya kasance a 4.3%, tare da albashi ya tashi zuwa 2.4% girma YoY , rufe rata akan hauhawar farashin kaya (CPI) a 3%. Leadingasar Burtaniya da ke jagorantar FTSE 100 ta faɗi, ta rufe 1.14%, tare da GBP da ke tashi v duk takwarorinta, manyan nasarorin da EUR da USD suka samu.

USDOLLAR

USD / JPY sun yi ciniki a cikin babbar tashar ɗaukar kaya da yanayin yayin zaman na ranar Laraba, yayin da ta hau ta mataki na biyu na tallafi (S2), don keta ikon 109.00, ƙimar farashin da ba a taɓa gani ba tun watan Satumba na 2017, rufe rana a ƙasa zuwa 0.7 % a 109.7. USD / CHF ya sauka da kusan 1.1% a ranar, bayan ya kai matakin da ba a taɓa gani ba tun farkon makon Satumba 2017, yana rufewa a kusan 0.945, bayan ya keta matakin tallafi na uku, S3. USD / CAD sun yi ciniki a cikin kewayon kewayon a duk lokutan zaman rana, sabawa S2, biyun sun yi barazanar isa S3, a ƙarshe rufe ranar a kusan 1.233, ƙasa kusan. 0.7% a ranar.

Tsarin

Kasuwanci na GBP / USD sun yi ciniki a cikin yanayi mai girma da aka bayyana a yayin zaman na ranar Laraba, ƙetare R3 kebul ya rufe sama da madafin 1.420, matakin da ba a shaida ba tun jim kaɗan bayan yanke hukuncin raba gardama na Burtaniya, a cikin Yuni 2016. GBP / CHF bulala ta hanyar duka bearish da kuma yanayi mai matukar ƙarfi kamar yadda roƙon franc na Switzerland ya ɗauka a matsayin amintaccen wurin tsaro, an rufe kuɗin waje kusan 0.2% a 1.344. Akan AUD da NZD sterling sun rufe ranar sama da kusan 0.5%.

Euro

EUR / GBP da farko anyi ciniki kusa da mahimman jigon yau da kullun, kafin fara zurfin abin da ya ga gicciyen kuɗin biyu ya faɗi ta cikin matakan tallafi uku, don rufewa a 0.872, matakin da ba a taɓa gani ba tun farkon Disamba 2017. EUR / USD ta kai wani tsaka-tsakin tsayi na 1.2415, yana rufewa a kusan 1.240, sama da kimanin. 0.7% a ranar, bayan keta R2. EUR / CHF ta rushe ta mataki na uku na tallafi yayin da CHF ta kama tayin neman tsari, ma'auratan sun rufe kusan 0.9% a 1.172.

Zinariya

XAU / USD sun kai tsayi na 1,362, bayan sun ji daɗin neman mafaka a yayin zaman kasuwancin na ranar, ƙarfe mai daraja ya yi ciniki a cikin babban yanayin balaguro da tashar, ya rufe sama da R3, kusan 1% a ranar. Farashin yanzu ya karu da dala 128 a kowane juzu'i, tun farkon farkon watan Disamba na 1236, haɓakar kusan 9.6% dangane da farashin rufewa na 1,258.

Daidaitattun alamomi SNAPSHOT NA 24 GA JANAIRU.

• DJIA rufe 0.16%.
• SPX ta rufe 0.06%.
• An rufe FTSE 100 kashi 1.14%.
• DAX ya rufe 1.07%.
• CAC ta rufe 0.72%.

ABUBUWAN DA KE BAN TATTALIN ARZIKIN KWANA A JANAiru 25.

• Yuro. Tabbatarwar GfK na Jamusanci (FEB).
• Yuro. IFimar IFO ta Jamusanci (JAN).
• Yuro. Shawarwarin Babban Bankin Turai (JAN 25).
• Yuro. Shugaban ECB Draghi ya yi taron manema labarai a Frankfurt.
• Dala. Balance Balance Trade Balance (DEC).
• Dala. Da'awar Rashin Aiki Na Farko (JAN 20).
• Dala. Sabon Siyarwar Gida (MoM) (DEC).
• JPY. Priceididdigar Farashin Masu Amfani na (asa (YoY) (DEC).
• JPY. BOJ Minti na Taron Manufofin.

Comments an rufe.

« »