Amfani da Kalanda na Forex don Amfanuwa da Rushewar Cigaban Tattalin Arziki

Jul 10 ​​• Kalandar Forex, Asusun ciniki na Forex • Ra'ayoyin 4531 • 1 Comment akan Amfani da Kalanda na Forex don Amfanuwa da Rushewar Ci Gaban Tattalin Arziki

Idan kuna amfani da kalandar forex don kasuwancin kuɗi, ɗayan mahimman ƙwarewar da kuke buƙatar haɓaka shine yadda zaku yi amfani da damar karya labaran tattalin arziki don yanke shawarar ciniki. Tunda akwai aƙalla muhimman alamomi bakwai na tattalin arziƙi a kowace rana da aka saki daga ƙasashe takwas waɗanda kuɗinsu ya fi cinikayya a kasuwanni, waɗanda suka haɗa da Amurka, Birtaniya, Japan, Yankin Yuro, Switzerland, Kanada da Australia / New Zealand , kuma wanene ke samar da nau'i-nau'i nau'i-nau'i goma sha bakwai, gami da EUR / USD, USD / JPY da AUD / USD.

Sanarwar mafi mahimmancin sanarwa game da tattalin arziƙi da zaku iya samu akan kalandar ta gaba sun haɗa da Samfuran Gida na Gida, Fihirisar Farashin Masarufi (CPI) / Kumbura, Shawarwarin Kuɗaɗen Sha'awa, Balance na Ciniki, Ra'ayin Kasuwanci da Ra'ayoyin Amincewar Masu Amfani, Rashin Aikin yi da Kirkirar Masana'antu. Yana da mahimmanci a san kusan lokutan da kasashe daban-daban ke fitar da bayanan tattalin arziki don haka zaka iya hango su da kuma lokacin zabar kasuwancin ka yadda ya kamata. Misali, Amurka tana fitar da bayanan tattalin arzikinta tsakanin 8: 30-10: 00 Lokacin Misalin Gabas (EST), Burtaniya daga 2:00 zuwa 4:00 EST, Japan daga 18:50 zuwa 23:30 EST da Kanada 7: 00 zuwa 8:30 EST.

Hanya ɗaya da zaku iya amfani da kalandar forex don yanke shawara game da kuɗi ita ce haɗakar da bayanan tattalin arziƙi akan sigogin kasuwancinku. Shirye-shiryen zane daban-daban suna ba ku damar ƙara alamomi, waɗanda suke bayyana kusa da bayanan farashin da suka dace. Wannan yana ba ku damar ganin alaƙar da ke tsakanin ci gaban tattalin arziki da bayanan farashi don ku sami alamun sigina don shiga da fita kasuwancin.

Misali, lokacin kai tsaye kafin a saki babban bayanan tattalin arziki yawanci yana wakiltar lokacin ƙarfafawa, lokacin da mahalarta kasuwa ke jiran labarai. Nan da nan bayan fitowar labarin duk da haka, zaku iya tsammanin farashin kuɗi ya fita daga ƙananan zangon da suke kasuwanci, yana ba ku damar yin babban ciniki.
 

Asusun Demo na Forex Asusun Forex Live Asusunka na Asusu

 
Aya daga cikin mahimman abubuwan da zamuyi la'akari dasu yayin amfani da alamun tattalin arziki a cikin kalandar gaba don yanke shawarar kasuwancin ku shine cewa basu daɗe sosai kuma saboda haka dole ne ku sanya lokacin shigarku a hankali don kauce wa fuskantar matsala. Dogaro da labaran tattalin arziki, har yanzu ana iya jin tasirin a kasuwanni har tsawon kwanaki huɗu bayan fitarwa, kodayake gaba ɗaya manyan abubuwan ana samun su a ranakun farko da na biyu.

Aya daga cikin hanyoyin da za a bi don kaucewa canjin yanayi shine kasuwanci a cikin zaɓuɓɓukan SPOT (Kasuwancin Biyan Kuɗi ɗaya). Waɗannan zaɓuɓɓukan suna biyan lokacin da takamaiman matakin farashi ya cika kuma an riga an ƙayyade biyan. Zaɓuɓɓukan SPOT sun haɗa da Zaɓuɓɓuka ɗaya-Taɓa, Double One-Touch da Double No-Touch zaɓin bisa laákari da adadin matakan shinge da suke da lokacin da suka biya. Double--Touch, alal misali, kawai yana biya lokacin da ba a keta matakan shinge biyu da aka saita a cikin zaɓi ba.

Saboda ƙalubalen kasuwanci ta amfani da kalandar gaba yana da matukar mahimmanci ku ɗauki lokaci don nazarin alamomin tattalin arziki da ke tattare da yadda za su iya shafar kasuwannin kuɗin. Hakanan yana da mahimmanci kuyi la'akari da yanayin kasuwa, ko yadda playersan wasan kasuwar ke hango mai nuna alama, tunda wannan ma zai iya shafar ƙungiyoyin farashi.

Comments an rufe.

« »