Jagoran Yan kasuwa don Haɗaɗɗen Kuɗi

Janairu 9 • Uncategorized • Ra'ayoyin 1005 • Comments Off akan Jagoran Mai ciniki don Haɗarin Kuɗi

Wasu 'yan kasuwa sun fi son yin ciniki na forex nau'i-nau'i a cikin ƙananan kundin maimakon abin da ake kira "manjors." Nemo wane nau'i-nau'i na kuɗi ne ke cikin haɗarin kasancewa "sayar da su a hankali" a cikin wannan labarin.

Liquidarancin ruwa

Kasuwancin Forex yana nufin adadin kuɗin da ke gudana cikin kasuwa a kowane lokaci. Za'a iya siyar da ƙimar kayan ciniki cikin sauƙi ko siya akan ƙayyadaddun farashi lokacin da yake da girma.

Adadin kayan aiki yana ƙaruwa tare da ƙimar ciniki. Liquidity ya bambanta tsakanin nau'i-nau'i na kudin waje, kodayake kasuwar forex tana da mafi girman girma a tsakanin duk kasuwanni. Akwai kuɗi da yawa a cikin manyan nau'i-nau'i na kuɗi, sabanin ƙananan nau'i-nau'i na kuɗi ko nau'i-nau'i na kudin waje.

Slippage

Kuna iya ganin yadda saurin raguwar farashin ke faruwa akan ginshiƙi idan kun sake gwada shi. Farashin na iya canzawa ba zato ba tsammani, don haka mai ciniki zai iya buɗe oda a farashi ɗaya kuma a kashe shi a wani.

'Yan kasuwa wani lokaci suna amfana da canje-canje. Dalilai da yawa sun bayyana wannan lamarin, gami da ƙarancin kuɗi, saboda neman masu siye ko masu siyarwa suna ɗaukar lokaci mai tsawo saboda ƙarancin ƴan wasa a kasuwa. Yana nufin zamewa lokacin da farashin oda ya canza daga lokacin da ya wuce har sai ya aiwatar.

Amfani da riba

Ƙananan kadari yana da iyakacin adadin mahalarta kasuwa. Ƙididdigar kuɗi kaɗan na iya zama da wahala a saya ko siyarwa cikin sauri. Yi la'akari da siyan nau'in kudin haram. Da zaran kun gane farashin yana da kyau ga ɗan gajeren lokaci, kuna ƙoƙarin sayar da shi, amma babu wanda ya yarda ya saya. Rashin dama shine sakamakon.

Babban shimfidawa

Musamman, liquidity yana taka muhimmiyar rawa ga yan kasuwa masu siyarwa a cikin ƙayyadaddun shimfidawa (bambancin tambaya / babban farashin). Yadu don nau'i-nau'i na kuɗi na ƙasashe masu tasowa sun fi girma saboda ƙarancin buƙata kuma, sabili da haka, ƙananan ciniki.

Don ƙididdige rabon asarar riba da ɗaukar waɗannan farashin cikin lissafi, ku tuna cewa farashin ma'amala mafi girma yana rakiyar ciniki mara ƙarancin ƙima.

Me yasa musayar nau'i-nau'i-nau'i-nau'i mai ƙima?

Sau da yawa damar ciniki na labarai suna jawo hankalin ɗan kasuwa da tsabar kuɗaɗen ciniki. Kasar tana sa ran fitar da muhimman bayanan tattalin arziki (misali, yawan riba). Wasu 'yan kasuwa suna samun riba mai ban sha'awa ta hanyar yin hasashe akan irin waɗannan abubuwan. Bugu da ari, ba shi da kyau a siyar da nau'i-nau'i na kuɗi kaɗan.

Yadda ake musayar nau'i-nau'i-nau'i na kuɗaɗe marasa ƙima?

Kasuwancin forex nau'i-nau'i na iya zama kamar abin ruɗani a farkon. Zaɓin nau'i-nau'i masu ƙunshe da manyan kuɗi guda ɗaya yana da ma'ana idan kuna son yin cinikin abubuwan ban mamaki. Abubuwan da suka biyo baya zasu iya yin la'akari idan kun yanke shawarar kasuwanci mai ƙarancin girma:

  • JPY/NOK ( yen Japan / krone na Norway);
  • USD/THB (dalar Amurka/Thailand baht);
  • EUR/GWADA (Yuro/Lira na Turkiyya);
  • AUD/MXN (dalar Ostiraliya/peso na Mexica);
  • USD/VND (dalar Amurka/Dong Vietnamese);
  • GBP/ZAR (Sterling/rand na Afirka ta Kudu).

Sa hannun jari mai yawa a cikin irin wannan kadari mai haɗari shima ba kyakkyawan ra'ayi bane. Lokacin farawa, yana da kyau a lura da halayen nau'i-nau'i na kuɗi guda ɗaya a kan lokaci. Kuna iya ma gwada ƴan dabaru akan asusun demo don ganin abin da ke aiki. 'Yan kasuwa yawanci suna samun nasara a kasuwancin labarai - wannan shine inda suke samun nasara lokaci-lokaci.

kasa line

Idan aka yi la'akari da duk hatsarori, mun yanke cewa yana da tabbas yana da kyau a siyar da nau'i-nau'i na kuɗi kaɗan. Akwai ingantattun hanyoyi don koyo fiye da cinikin exotics idan kun kasance sababbi ga wasan.

Majors sun fi kyau fare saboda ba su da yuwuwar haifar da irin wannan babban asarar kuɗi kamar yadda ɓangarorin da aka siyar da su ke yi lokacin da munanan sana'o'i suka faru (wanda wani lokaci yakan faru har ma a cikin sana'a).

Kuna iya har yanzu kuna son yin la'akari da cinikin nau'i-nau'i masu ƙarancin ƙima idan kun yi haka. Ba shi da kyau a yi cinikin kayan kida da yawa lokaci guda. Ɗauki lokaci don nazarin nau'in kuɗi guda ɗaya. Gwada dabaru daban-daban har sai kun sami wanda ke aiki. Zuba hannun jari a manyan nau'i-nau'i na kuɗi na iya ƙila ba zai biya ba idan ƙoƙarinku bai yi 'ya'ya ba. Ɗaukar hanya mai sauƙi wani lokaci yana da daraja.

Comments an rufe.

« »