Yaushe ne lokacin da ya dace don motsawa daga Demo zuwa Kasuwancin Forex Live?

Babu dalilai ko uzuri don busa asusun, ko da asusun dimokuradiyya.

31 ga Mayu • Asusun ciniki na Forex, Sharhin kasuwancin • Ra'ayoyin 3489 • Comments Off on Babu dalilai ko uzuri don busa asusun, ko da asusun dimokuradiyya.

Idan kuna tattaunawa da gogaggun yan kasuwa, game da kuskuren da suke fata da zasu kauce wa lokacin da suka fara ganowa da fara kasuwancin kasuwannin, galibi zasu nuna ma'ana da amfani da dabarun: sarrafa kuɗi, haɗari da yuwuwar. Waɗannan dalilai guda uku suna da alaƙa mai rabewa. 'Yan kasuwa masu nasara, ko na hukumomi ko na talla, suma za su bayyana cewa ya kamata a basu horo sosai tun daga rana ɗaya. Illingaddamar da ƙa'idodin ƙwararrun kansu, ta hanyar ƙirƙirar nasu cikakken bayani, tsarin kasuwanci na mutum, kuma yana da matsayi babba, azaman mawuyacin abu mai mahimmanci. A zahiri, galibi suna jaddada cewa ya kamata su tabbatar da tsarinsu, an kammala shirin ciniki, kafin su yi ciniki da gaske.

Yawancin tsofaffin 'yan kasuwa suma zasu girgiza idan suka tuna da busa asusun su na farko; asarar da yawa daga cikin kudadensu suka bar su ba sa iya yin ciniki, saboda ba za su iya biyan bukatun gefe da biyan su ba. Tare da bayyananniyar fa'ida na ƙarshe, sun san yadda ya sauƙaƙa don kauce wa rasa kusan duk kuɗin su a cikin asusun su na farko.

'Yan kasuwa ba su da haƙuri don shiga cikin kasuwanni da kasuwanci kawai, amma wannan na dabi'a da (a wasu lokuta) yawan zafin rai, dole ne a ƙunsa. Kwatancen kawai da kwarewar da ta gabata sabbin yan kasuwa zasu kasance tare da kasuwancin kasuwannin kuɗi, shine yawan caca na wasanni. Amma kasuwannin kuɗi ba masana'antu bane wanda zaku iya sanya $ 50 akan wacce ƙungiya za ta ci wasa, ko abin da doki zai iya cin tsere, kuma kawai zaɓi kuma zaɓi waɗanne wasanni ko tsere don caca, kamar yadda da lokacin da yanayi ya ɗauka kai

Domin kasuwanci FX musamman, baza ku iya cinikin bet 50 ba akan wacce hanya EUR / USD zata iya ɗauka a kowace rana, kuna buƙatar asusu kuma lokacin da kuka buɗe asusu nan da nan kuna buƙatar aiwatar da tsarin kula da kuɗi, don ƙoƙarin cin nasara. Idan bakayi amfani da hanyoyin sarrafa kai da horo daga farko ba, da alama kuna iya konewa ta asusunku na farko cikin lokaci mai sauri. Samun kanka daga kasuwa, tare da ɓarnatar da kuɗinka da girman kai da kuma sanin cewa da wuya ka dawo, yana da ƙarancin kwarewa da lalacewa. Yanayin da aka ambata kawai, an bayyana shi a sarari ta hanyar binciken kwanan nan da ƙungiyar Turai ta ESMA ta gudanar, kafin aiwatar da ƙarin buƙatun su.

ESMA ya gano cewa daga cikin kusan 80% na yan kasuwa na Turai masu zaman kansu waɗanda suka yi asara yayin kasuwancin CFDs, yawancinsu sun rasa kusan k 8k a cikin ɗan gajeren lokaci na kusan watanni 3-4, kafin su daina tunanin cinikayyar a matsayin mummunan kwarewa kuma baya dawowa. Don yin asara sosai da sauri, yana nuna rashin kulawa, halayyar haƙuri da kuma buƙatar tambaya; "Ta yaya wani zai fara sanin sarkakiyar kasuwannin hada-hadar kudi cikin watanni 3-4?" Ba kwa son zama wani ɓangare na wannan ɓarna, ba kwa son zama ɓangare na waɗannan ƙididdigar kuma abin mamaki ne kawai don tabbatar da cewa ba za ku taɓa zama ba, idan kun yi amfani da girmama kanku da girmama masana'antun cinikayya, daga rana ɗaya. 

Ko kuna siyar da asusun dimokuradiyya da farko, ko kuma saurin matsawa kan micro ko ciniki na karamin asusu, yana da mahimmanci kuyi amfani da horo iri ɗaya. Idan kun kasa aiwatar da iko da kanku, to ba zaku iya fara bunkasa dabarun kula da kudinku ba (MM) da fahimtar tasirin hadari da yuwuwar haifar da sakamakonku. Dole ne ku haɓaka ƙwarewar MM na asali daga ranar farko kuma da gaske sune asali, sigogin hankali. Hakanan kuna buƙatar siyan lokaci, kamar yadda dole ne ku tallafawa kuɗin kasuwancin ku. Kuna iya yin hakan ta hanyar kasancewa cikin kasuwa, fashewa da ƙarfi ko da wuri kuma kun fita, ba za ku ba wa kanku damar lokacin karatunku na farko ya fara ba, ballantana har ya cika. 

Tare da asusun dimokuradiyya zaka iya zaɓar kimanin raka'a 50,000 na kuɗi azaman banki, bi da su kamar yadda zaku zaɓi kuɗin ku. Kada ku shiga kashi 5% ko raka'a 2,500 a kowace ciniki, kuyi haɗari da matakin mazan jiya na kuɗin da zaku samu a cikin halin gaske. Idan matakin haƙurinka zai kasance 0.5% idan zai kasance naka ne, to wannan raka'a 250 ce. Kuma aiwatar da ƙarin ƙa'idodin gudanar da kuɗi, ta hanyar amfani da tasha da karɓar umarnin iyaka. Idan kana da iyaka asarar yau da kullun ka tsaya a kanta. Idan kuna da maƙerin kewayawa don asarar da aka tara gabaɗaya, kafin ku daina ciniki da sake duba hanyar ku da dabarun ku, to ku tabbatar da girmama shi.

Hakanan, da zarar kun matsa kan ƙaramin ƙaramin asusu da ƙananan asusu, dole ne ku bi matakan matakan horo na kai. Dole ne kuyi aiki sannan ku cika dabarun da kuka sanya a ƙarshe a cikin kasuwar, ba tare da la'akari da ko asusun yana: kama-da-wane, ƙarami ko ƙarami ba. Da zarar fasaharka ta kammala, to kana da rikodin waƙa, kana da wasu ƙididdiga a bayanka, wanda ya kamata ya tabbatar da cewa lokacin da ka buɗe asusunka na sayar da asusunka na farko, kana cikin matsayi don cin gajiyar ƙoƙarin da ka sa Babu ainihin uzuri don busa kowane nau'i na asusun, idan kunyi amfani da ka'idojin da aka ambata.

Comments an rufe.

« »