Tasirin EU Mashi A EUR / GBP

14 ga Mayu • Tsakanin layin • Ra'ayoyin 4559 • Comments Off akan Tasirin EU Mashi A EUR / GBP

Hankali kan haɗari ya kasance mai rauni kuma an ba da tayin gwajin EUR/GBP a cikin yankuna 0.8000 a cikin yanayin kasuwancin Asiya na bakin ciki. Duk da haka, kamar yadda ya faru sau da yawa na ƙarshen Yuro yayi ƙoƙarin ƙauracewa ƙasashe kuma EUR/GBP ya shiga wannan yunƙurin. Yawanci UKPI ba mai motsi kasuwa bane.

Farashin kayan ya fito a ƙasa yarjejeniya ta kasuwa kuma ONS kuma ya nuna raguwa mai zurfi a cikin ginin fiye da yadda aka ruwaito a baya. Wannan na iya yin mummunan tasiri akan Q1 GDP na 0.1%. Waɗannan bayanan sun tayar da tambayoyi ko BoE zai iya tsayawa kan shawarar da ya yanke ba ƙara yawan kuɗin sayan kadara ba. Ko ta yaya, bayanan sun ba da uzuri mai kyau don ɗaukar ɗan riba akan tsayin gajerar EUR/GBP.

Cikakken tayin EUR/GBP a cikin yankin 0.8045/50. Koyaya, tare da Yuro a ƙarƙashin matsin lamba gaba ɗaya, babu ƙarfin da ya isa ga ma'auratan su sake dawo da ƙimar ranar Alhamis ta dorewa. EUR/GBP ya rufe zaman a 0.8038, idan aka kwatanta da 0.8013 a ranar Alhamis.

A yau, kalanda a Burtaniya babu komai. Don haka, za a sake haifar da ciniki mai ban sha'awa ta yanayin kasuwar duniya da kanun labarai daga Turai. Yuro ta sake yin ƙasa a safiyar yau kuma haka farashin ƙimar EUR/GBP. A yanzu, ba mu ga wani dalili na yin sabani da tashe-tashen hankula ba kamar yadda tunanin Yuro zai kasance na ɗan gajeren lokaci.

Wannan ya ce, muna yin ɗan taka tsantsan akan Sterling. Bayan bayanan bayanan muhalli na Burtaniya na baya -bayan nan, kasuwanni za su duba ko rahoton hauhawar farashin kaya zai iya buɗe ƙofa don sake buɗe shirin siyan kadara. Wannan na iya aƙalla ƙulli na ɗan lokaci kan juzu'i na Yuro. 'Yan wasan na ɗan gajeren lokaci na iya yin la’akari da kariyar asarar hasara a kan gajerun EUR/GBP.

Abin sha'awa shine taron gaggawa da Ministocin Kuɗi na Tarayyar Turai suka kira, Babban taken taron tabbas zai kasance halin da ake ciki a Girka da makomarta a cikin EMU. A karshen makon, shugaban Kwamitin na EU, Barroso, ya ba da shawarar Girka ta fice daga kudin Euro idan ba ta bi ka'idojin Euro ba (pacts, shirin bayar da tallafi).

 

Asusun Demo na Forex Asusun Forex Live Asusunka na Asusu

 

Akwai wasu majiyoyin da ke da tasiri waɗanda suka sanya Girka don zaɓin ta ci gaba da shirin ceton ko kuma ta fuskanci gazawa da fita. Muna tsammanin Girka za ta kasance a bayyane a tattaunawar Eurogroup kuma yayin da ba a bayyana ta ba, yakamata a sami shirin B akan shiri. Don haka, maganganun bayan haka na iya zama masu ban sha'awa.

Hakanan kasuwanni ma za su ci gaba da sa ido kan shirin Spain na ɓangaren banki. Shin Spain za ta iya sanya wani sahihiyar shiri don sake fasalin bankin ta yayin da kuma ba sa cikin haɗarin dorewar kuɗin gwamnatin Spain? Wannan ba motsa jiki bane mai sauƙi kuma rahoton na iya zama mai rauni ga kowane irin masu suka. A ƙarshe amma ba kaɗan ba, kafa gwamnatin Girka kuma za ta ci gaba da yin fice a cikin kanun labarai. Ana ci gaba da tattaunawar, amma aƙalla a yanzu babu wata alama da ke nuna cewa ana iya yin sulhu.

Muna iya ganin Yuro ta faɗi ƙasa zuwa sabon faduwa. Wanda zai iya zama babban fa'ida ga Sterling.

Comments an rufe.

« »