Dabarun Ciniki Ratio don Zinariya da Azurfa

Dabarun Ciniki Ratio don Zinariya da Azurfa

Oktoba 12 • Forex Trading Dabarun, Gold • Ra'ayoyin 374 • Comments Off akan Dabarun Kasuwancin Ratio don Zinariya da Azurfa

Farashin kadara daban-daban yana da alaƙa da juna. Maimakon motsi a keɓe, kasuwannin sun haɗu. Don yin shawarwarin ciniki, 'yan kasuwa na iya kwatanta farashin kadari ɗaya zuwa wani lokacin da farashin kadari ya daidaita. Daidaitawa shine manufar da ke bayan daidaita farashin kadari.

Yin amfani da rabon daidaituwa azaman dabarun ciniki shine hanya mafi inganci don samun kuɗi. Rawan Zinare/Azurfa yana ɗaya daga cikin ingantattun kadarori masu alaƙa a duniya.

Rabon Zinariya/Azurfa: Menene?

Don ƙididdige ƙimar Zinariya/Azurfa, ana kwatanta farashin Zinare da farashin Azurfa don tantance adadin oza na Azurfa da ake buƙata don samun oza ɗaya na Zinariya.

Tare da haɓaka Ratio na Zinariya/Azurfa, Zinariya ya zama mafi tsada fiye da Azurfa, kuma tare da raguwar Ratio, Zinariya ya zama ƙasa da tsada.

Saboda cinikinsu na kyauta da Dalar Amurka, Ratios na Zinariya da Azurfa suna da 'yanci don zagayawa yayin da sojojin kasuwa ke canza farashin kayayyaki biyu.

Rabon Zinariya zuwa Azurfa

Dangane da farashin Zinariya da Azurfa, Rawan Zinare/Azurfa na iya canzawa.

Zinariya/Azurfa Ratio Motsi

Farashin zinari yana ƙaruwa da kashi mafi girma fiye da na Azurfa yana ƙara Ratio. Adadin yana ƙaruwa lokacin da farashin Zinariya ya ragu da ƙaramin kaso fiye da farashin Azurfa.

Yana ƙaruwa idan farashin Zinariya ya tashi kuma farashin Azurfa ya ragu. Ragi a farashin Zinariya ya zarce raguwar farashin Azurfa, yana rage Rabo.

A cikin yanayin ƙaramar karuwa a farashin Zinariya fiye da farashin Azurfa, Ratio yana raguwa. Ratio zai ragu idan farashin Zinariya ya ragu kuma farashin Azurfa ya karu.

Wadanne abubuwa ne ke shafar rabon zinare-zuwa-azurfa?

Canje-canje a farashin Zinariya da Azurfa ya bayyana yana shafar Ratio na Zinari/Azurfa.

Tasirin Azurfa akan Rabo

Akwai masana'antu da yawa da ke buƙatar Azurfa don samar da samfuran su. Misali, ƙwayoyin hasken rana da na'urorin lantarki suna amfani da Azurfa. Wannan yana nufin cewa buƙatarsa ​​ta jiki muhimmin abu ne a cikin tattalin arzikin duniya. Azurfa kuma ana siyar da ita azaman kadara mai hasashe.

Zinariya vs. Darajar Azurfa

Saboda girman kasuwa, Azurfa yana da kusan sau biyu kamar na Zinariya. Karamar kasuwa tana da ƙarancin girma don fitar da farashi ta kowace hanya, don haka Azurfa ya fi canzawa a tarihi.

Farashin Azurfa da buƙatun amfani da shi a masana'antu da masana'antu duk suna ba da gudummawa ga ƙimar Zinari/Azurfa. Koyaya, wannan yanki ne kawai na hoton.

Tasirin Zinariya akan Rabo

Zinariya ba ta da amfani da masana'antu, don haka ana siyar da zinari mafi yawa azaman kadara mai hasashe, don haka farashin zinari yana motsawa kuma yana shafar Ratio na Zinari/Azurfa. Yana da wata kadara, don haka masu zuba jari suna cinikin Zinariya, watau su koma Zinariya don adana kimarsu a lokacin da tattalin arzikin ke tabarbarewa, kamar lokacin da hauhawar farashin kayayyaki ya yi yawa ko kuma hannun jari ya ragu.

Rabon S&P 500 zuwa zinari/Azurfa

Ratios na Zinariya/Azurfa suna da alaƙa da alaƙa da S&P 500 Index: lokacin da S&P 500 Index ya tashi, Ratio yawanci ya faɗi; Lokacin da S&P 500 Index ya faɗi, Ratio yawanci yana tashi.

Rawanin Zinare/Azurfa ya karu zuwa mafi girman lokaci yayin faɗuwar kasuwar hannayen jari a farkon 2020, wanda ya nuna farkon kasuwar beyar na S&P 500.

Hankali a cikin tattalin arziki

Babu shakka, tunanin tattalin arziki yana taka muhimmiyar rawa wajen fitar da darajar Zinariya/Azurfa. Lokaci-lokaci, 'yan kasuwa sun ma ambaci wannan rabo a matsayin babban alamar tunanin tattalin arziki.

Kammalawa

Kamar yadda Ratio na Zinariya/Azurfa ya bambanta daga tashi zuwa faɗuwa, yana nuna ƙimar dangi na Zinariya don Azurfa. Haɓaka Ratio yana nuna ƙimar dangin Zinariya akan Azurfa. Saboda ana ganin Zinariya a matsayin kadara a lokacin matsalolin tattalin arziki, masu zuba jari suna la'akari da Ratio na Zinariya/Azurfa alama ce ta ji.

Comments an rufe.

« »