Shin Calididdigar Marididdigar Profimar ginimar Duk wani Valimar zuwa Kasuwancin Kasuwanci na Kasuwanci?

Satumba 27 • Kalkaleta na Forex • Ra'ayoyin 11164 • 3 Comments akan Shin Babban Kididdigar ginididdigar Keɓaɓɓen ofimar kowane Valimar zuwa Kasuwancin Kasuwanci na Kasuwanci?

Babban maƙerin lissafi mai ƙididdigar kayan aiki ne na kan layi wanda masu saka jari ke amfani dashi don ƙayyade lafiyar kuɗi na kamfani. Asali yana lissafin yawan kudaden shigar da aka bari bayan cire kudin kayan da aka siyar. A cikin fata da ƙasusuwa, mahimman ribar riba shine rabo mai fa'ida. Yana ɗayan ma'auni da yawa waɗanda yawancin masu saka hannun jari ke amfani dasu don ƙayyade damar saka hannun jari a cikin kamfanin wanda a halin yanzu yake ƙarƙashin la'akari da nazarin sa.

An ƙididdige babban ribar riba bisa ƙirar da ke ƙasa:

Babban Rage Riba = [1 - An Siyar da Kuɗaɗen Kaya / Haraji] x 100

Adadin yawan ribar da aka saba lasaftawa ana lissafta ta kowace shekara ko kuma kwata-kwata tare da sakamakon idan aka kwatanta da juna ko kuma aka tsara su akan ginshiƙi inda zai ba da hangen nesa na tarihi game da ribar kamfanin.

Shin babban ƙididdigar ƙididdigar riba na kowane amfani ga cinikin kuɗin waje? Amsata ita ce e da a'a. Akwai bangare ɗaya na kasuwar kuɗin waje wanda zai iya samun amfani ga wannan kalkuleta. Wannan shine kuɗin canjin canjin kuɗin waje ko Forex ETFs. Wannan asusun saka jari ne kawai don kasuwanci kasuwar kasuwancin ƙasashen waje kamar asusun da aka tara kuma yana aiki kamar asusu ɗaya. Kuna iya shiga cikin waɗannan kuɗin ta siyan hannun jari. Kuma tunda ana siyar dasu a cikin musaya, zaku iya siyan hannun jari kamar dai a cikin canjin hannun jari.

 

Asusun Demo na Forex Asusun Forex Live Asusunka na Asusu

 

Hakanan, kafin saka hannun jari akan kowane ETF na banki, kuna buƙatar yin nazarin abubuwan da suka gabata na asusun tare da wasu ayyukan ƙididdigewa. Kuma ba shakka, wani ɓangare na himma don ƙaddara yawan ribar asusu a kan kowane rabo. Kuna iya amfani da tsarin da ke sama don tantance yawan ribar da aka samu na ETF ta hanyar sauya kuɗin shiga tare da ƙimar kowane juzu'i da farashin kayayyaki tare da kuɗin sayan kowane kaso tare da duk kuɗin da ake tarawa dangane da siye da siyarwa na rabon. Babban ragin ribar da aka samu zai ba ku hoto na yawan fa'idar ayyukan asusun.

Koyaya, a cikin kasuwancin kuɗin waje, an yarda da shi ƙwarai da gaske abin da ya gabata ba zai taɓa ba da tabbacin cinikai na gaba ba. Kasuwa na gaba yana da saurin canzawa kuma ba shi da tabbas don tabbatar da cewa aikin gaba zai kasance mai riba kamar baya. Matsakaicin riba mai fa'ida shine lambar yabo mara ma'ana wacce aka liƙa a rigar manajan asusun amma ba zai taɓa nuna muku fa'idar da aka tabbatar ba.

Don kasuwancin ciniki na gaba, babban ƙididdigar ƙididdigar riba bashi da ƙima ko kaɗan. Da farko dai, babu tsadar kayan da za'a duba. Bugu da ƙari, ana yin kasuwancin kasuwanci na yau da kullun ta amfani da tsarin kasuwancin gefe ba tare da biyan kuɗin dillalai don damuwa ba. A kan wannan, kuɗaɗen shiga suna da sauƙi kamar yadda farashin yake tashi a kasuwa - abin da ke iya bayyana kamar riba a yanzu na iya sauƙi juya zuwa asara a minti na gaba.

A takaice, babu ɗayan sigogin da aka yi amfani da su wajen kirga babban ribar da aka samu wanda za'a iya daidaita shi don sayar da kasuwancin forex. Kuma idan har kowane mutum ya sami hanyar amfani da babban ƙididdigar ƙididdigar ribar riba don ciniki na gaba, zai zama bashi da ƙima kamar yadda sakamakon ƙididdiga ko rarar riba ba ta kowace hanya ke taimaka wa 'yan kasuwa su sami kuɗin kasuwanci da nau'ikan kuɗaɗe ba.

Comments an rufe.

« »