GBP / USD ya kai tsawon wata talatin bayan Firayim Ministan Irish ya ba da kyakkyawan sakamako game da tattaunawar Brexit.

Disamba 2 • Lambar kira • Ra'ayoyin 2369 • Comments Off akan GBP / USD ya kai tsawon wata talatin bayan Firayim Ministan Irish ya sami kyakkyawan sakamako kan tattaunawar Brexit.

Nau'in kuɗin GBP da suka fara kasuwanci a cikin tsaka-tsakin yanayi yayin farkon kasuwancin ranar Talata yayin da masu saka hannun jari da 'yan kasuwa suka fara sanya kansu tare da ranar ƙarshe ta Brexit.
Burtaniya za ta fice daga Tarayyar Turai a ranar 31 ga Disamba. Yawancin manazarta suna yin farashi kan daidaitawa tsakanin euro da dalar Amurka ko kuma tsammanin tsammanin tattaunawar ƙarshe za ta haifar da tsari da ɓangarorin biyu za su iya karɓa da sayarwa ga mambobin majalisar su, kafofin watsa labarai da yawan jama'a.
GBP / USD ya tashi da kusan kashi 0.6% yayin zaman safiya sannan kuma ya ratsa ta R2 yana ƙaruwa da sama da 1% a ranar bayan Firayim Ministan Ireland Michael Martin ya ba da sanarwa mai kyau.
Ya sanar da Jaridar Irish Times cewa yana da fatan cinikin Brexit a ƙarshen mako yayin da Ministan Harkokin Turai na Faransa Clement Beaune ya yi irin maganganun. A 1.3437, GBP / USD (kebul) ya tashi zuwa wani matsayi wanda ba a gani ba tun daga watan Mayu 2018. EUR / GBP ya tashi a rana, ya keta R1 a zaman London-Turai, kafin ya ba da rabon tashin tashin kasuwanci a 0.896 a matsayin labari ya karye.
EUR / USD sun ci gaba da tashi a ranar Talata, suna riƙe da ƙarfin da aka samar tun daga Maris 2020 lokacin da gwamnatin Amurka da Fed suka tsunduma cikin babban motsa jiki. Mafi yawan kuɗin da aka kasuwanci sun yi ciniki sama da 1.20 a karo na farko tun Mayu 2018.
Tare da kasuwancin GBP da na EUR a cikin watanni talatin sama da USD, yana da tabbaci cewa wani ɓangare na haɓakar GBP / USD saboda raunin dala ne kuma ba lallai bane ƙarfin ƙarfi. Don tallafawa waɗannan 'yan kasuwa masu da'awar na iya zana jadawalin mako-mako kuma su ga cewa EUR / GBP suna kasuwanci har zuwa shekara ɗaya zuwa yau. A watan Janairu an sanya farashin biyun a ƙasa da maɓallin kewaya 0.8400, yayin zaman na ranar Talata an yi ciniki akan 0.897.
A matsayin ƙarin tabbaci na raunin USD a duk faɗin hukumar, USD / CHF sun yi ciniki kusa da ɗaukar 0.900 yayin zaman ranar. Manyan-biyun suna ciniki kusa da ƙaramin da ba'a taɓa gani ba tun 2015.
Zamu iya tsammanin fa'ida mai mahimmanci a cikin kowane nau'i nau'i nau'i yayin da ranar fita Brexit ta kusa; sabili da haka, abokan ciniki yakamata su tabbatar da cewa suna kula sosai. Samun damar kasuwanci zai karu kamar yadda haɗarin zai yi.
Ya kamata 'yan kasuwar Swing su kula da jadawalin samfuransu masu kyau a cikin watan Disamba akan jadawalin lokaci, don tabbatar da dabarunsu suna aiki tare da canza ra'ayin kasuwa.
Kamar yadda aka tabbatar ta hanyar motsi kwatsam a cikin GBP nau'i-nau'i bayan bayanin Firayim Ministan na Irish, kalandar tattalin arziki da nazarin fasaha na iya tallafawa binciken ku sosai. Dole ne ku kasance da sanin sahihan labarai yayin da matakin karshe na tsarin Brexit ke gabatowa.
XAU / USD (zinariya) ya tashi yayin zaman Talata, don dawo da matakin maɓallin kewaya sama da 1800 yayin zaman la'asar. Metalimar ƙarfe mai daraja ta wahala yayin zaman makonnin da suka gabata, saboda haɗarin haɗari ya mamaye kasuwannin daidaito na duniya da yawa. A 5 na yamma agogon Ingila yayi ciniki sama da R2, yana barazanar keta R3 yana alama mafi mahimmancin ribar yini ɗaya da aka gani a cikin makonni da yawa.
Abubuwan kalanda masu tasiri da matsakaita don saka idanu a ranar Laraba, 2 ga Disamba
Da karfe 7 na safe agogon Ingila, za a buga sabon adadi na tallan Jamusanci. Hasashen kamfanin Reuters na tashin MoM ne na 1.2. Tare da bayanan watan da ya gabata ya shigo -2.2%, wannan zai wakilci ci gaba mai mahimmanci. Koyaya, bayanan tallace-tallace suna da yawa kuma Jamus ta sha wahala a kwanan nan game da Covid, don haka sai dai idan adadi ya ɓace ko ya wuce hasashen da ɗan tazara, da wuya ya motsa darajar euro.
Za a bayyana sabbin mintocin Bankin Ingila da karfe 9:30 na safe agogon Ingila. Yan kasuwa zasu nemi alamu game da kowane jagorar ci gaba akan ƙimar Burtaniya. Jita-jita ta ci gaba da cewa BoE zai shiga cikin NIRP (wata manufar ƙimar riba mara kyau) a cikin 2021, wanda zai iya tasiri kan ƙimar sitiyari da takwarorinsa.
Da karfe 1:15 na dare ana watsa sabbin lambobin aikin ADP wadanda ba na gona ba. Abun jira shine na ƙaruwa na 410K kowane wata, akasin 365k a baya. Wannan bayanan na ADP share fage ne ga bayanan ayyukan NFP, wanda aka buga a ranar Juma'a ta farko a kowane wata. Lambobin ADP na iya matsar da duka darajar USD da ƙididdigar kasuwar daidaito ta Amurka.
Da ƙarfe 3 na yamma jim kaɗan bayan buɗe kasuwar Amurka, shugaban kujerun Fed Jerome Powell zai isar da shaidarsa ga jami'an gwamnatin Amurka. Wannan gabatarwar da ake tsammani zai iya ba da haske da alamun yadda Mr Powell ya yi tunanin aiki tare da gwamnatin Biden. Kasuwanni a cikin dalar Amurka da hannun jarin Amurka na iya zama masu canzawa yayin bayyanar sa.

Comments an rufe.

« »