Shin ya kamata mu yi ƙoƙari mu adana da iyakance lalacewar kasuwancin da ba ta da kyau, ko kawai karɓar ta kuma ci gaba?

Afrilu 25 • Tsakanin layin • Ra'ayoyin 12477 • Comments Off a Shin ya kamata mu yi ƙoƙari mu adana da iyakance ɓarnar kasuwancin da ya lalace, ko kuma kawai yarda da shi mu ci gaba?

shutterstock_85805626Duk yadda muka yi imani da tsarin kasuwancin mu cikakke ne, komai karfin dabarun mu na kasuwanci kuma duk yadda muka yarda da shirin mu na kasuwanci duk 'yan kasuwa ne (a wasu lokuta) zasu shiga cikin sana'o'in da kawai' suka munana 'duk da mu bin tsarin kasuwancinmu da aiwatar da dabarun kasuwancinmu zuwa wasika.

Kasuwancin na iya yin mummunan nan da nan bayan shigarwa; baya motsawa cikin riba da kuma juya yanayin gaba ɗaya nan da nan, ko kuma muna iya fuskantar wani nau'i na ƙarancin fasaha. Mayila mu karɓi sigina don shiga yayin babban taron labarai da ke haifar da tasiri amma an kama mu yayin da jami'an tsaro ke motsawa sannan daga baya. A takaice dai akwai dalilai masu yawa da yasa kasuwanci mai kyau, kasuwanci da aka aiwatar kamar yadda tsarin kasuwancinmu yake, na iya zama mara kyau.

A cikin wannan labarin zamu duba irin matakan sarrafawa da zamu iya sanyawa don kare kanmu daga cinikin da yake faruwa kuma idan akwai wasu matakan iyakancewar lalacewa zamu iya amfani da su ga dabarun kasuwancinmu fiye da kayan aikin daina asara waɗanda zasu iya taimakawa mu iyakance lalacewa ga asusun kasuwancinmu.

Ba ma buƙatar tunani game da “ceton” munanan sana’o’i, mafi kyawun abin da za mu iya yi shi ne don buɗewa da rufe sana’o’in

Kodayake akan fuskarsa bayani ne mai sauƙin magana akwai gaskiya da azanci da yawa a cikin wannan layin ɗaya. Ya kamata a buɗe ciniki kuma a rufe kamar yadda tsarin kasuwancinmu yake, babu wata sana'ar da za a aiwatar a wajen wannan shirin. Mafi kyawun abin da zamu iya yi shine buɗewa da rufe kasuwanci a matsayin ɓangare na wannan shirin kuma daga baya muna cikin sauƙi ga rahamar kasuwar da ba mu da iko a kanta. Zamu iya shafar canji ne kawai akan waɗancan abubuwan kasuwancin da zamu iya sarrafawa.

Ya kamata mu ɗauki sana'o'in da muke da tabbaci 100% kawai lokacin da muka jawo abin

Kodayake kawai muna ɗaukar kasuwancin da suka dace da shirinmu 100% kuma a matsayin irin waɗannan kasuwancin da muke da 100% imani da su, koyaushe za a sami sana'o'in da muke samun kanmu a ciki da muke fata da ba mu ɗauka ba. Ba za mu taɓa taɓa ɗaukar cinikai waɗanda kusan 100% mai yiwuwa bane ko tabbatacce. Saboda haka, za mu shiga sana'o'in da muke fata da ba za mu taɓa samun wasu wurare a cikin kasuwancinmu ba. Lokacin da muka danna kan tabbatarwar oda, mun yi duk abin da za mu iya don karkatar da haɗari a cikin ni'imarmu tare da mafi girman damar. Idan ba mu gamsu da cewa mun yi wannan ba, to bai kamata mu danna tabbatar da oda ba.

Nan da nan bincika dalilin da yasa cinikin ke gaba da ku

Mu sanya kanmu cikin halin rayuwa; a halin yanzu mun daɗe da Aussie tunda muka shiga farkon Afrilu, kusan 4 ga Afrilu. Koyaya, bayan kallon kasuwancin ya shiga riba mai mahimmanci, kimanin pips 100, duba ayyukan farashi a yau, bayan karanta duk wani bincike na yau da kullun kuma munga ribar mu yanzu ta ƙafe, muna la'akari da ko daina cinikin mu da la'akari da juyawa alkiblar kasuwancinmu. Amma hakikanin lamarin lamari ne guda biyu; alamominmu don dakatar da kasuwancinmu ba su jawo ba kuma ba mu karɓi sigina don ɗaukar ɗan gajeren ciniki ba. A halin yanzu muna 'makale' a cikin ƙasar ba ta kowa ba, kasuwancin yanzu yana cikin ruwa, amma bai kai matakin dakatarwarmu ba kuma babu alamun da muke dogaro da shi don aiwatar da cinikin da ya haifar. Wannan shine lokacin da kwarewar kasuwancinmu ta hankali ta tashi zuwa saman. Shin muna rufewa da wuri kuma muyi asara, muna fata kasuwancin zai juya ya tsaya tare da shi, ko kuma kawai jira don siginar mu ta kusa zuwa?

Kasuwanci a cikin ƙasar ba ta kowa ba

Mun ambaci kalmar a baya cewa “ba yankin kowa” dangane da fatauci, abin da muke nufi da wannan abu biyu ne. Ko dai muyi aiki a waje da tsarin kasuwancinmu da kuma daukar sana'o'in da basu dace da ka'idojinmu da muka sanya a cikin shirin ba, ko kuma neman kanmu 'tsakiyar ciniki' kuma muna cikin shakku kan ko ya kamata mu yi amfani da hankalinmu ta hanyar katse kasuwancin da hannu . Don haka amsar amsar kasuwancinmu na Aussie (wanda muke shakka a halin yanzu) kamar yadda yake yanzu a cikin mummunan yanki don kada a kama mu a cikin ƙasar ba? Ee itace gajeriyar amsa. Ko dai muyi amfani da tsarin kasuwancinmu na nuna alama don rufe kasuwancin ba tare da jinkiri ba kuma ba tare da jinkiri ba kuma mu jira siginarmu ta gajertar tsaro, ko kuma mu tsoma baki da hannu ba tare da jinkiri ba, abin da ba mu yi ba shi ne motsa wurarenmu, tafiya ko akasin haka, a kan Yi murna cewa cinikin zai dawo 'hanyarmu.

Ku san hadarinmu kafin mu shiga

Duk wani sakamako na kowane ciniki yakamata a tsara shi kafin a ɗauki kasuwancin. Ba mu san abin da zai faru ba, amma ya kamata mu san abin da za mu yi a cikin kewayon yiwuwar sakamako. Ba lallai ba ne don “adana” duk abin da kawai muke yi abin da muka tsara yi. Kyakkyawan ciniki shine wanda ya dogara da ƙa'idodin hanyarmu kuma mummunan kasuwanci shine wanda muka ɗauka yana keta dokokinmu cikin saurin jini. A wasu hanyoyi sakamakon kasuwancin biyu bashi da mahimmanci game da gaskiyar idan suna da kyau ko marasa kyau.

Iyakar kasuwancin da yake wanzu shine wanda ya sabawa ƙa'idodinka

Gaskiya ne cewa sana'oi wani lokacin basa aiki, saboda haka kawai muna rufe kasuwancin kuma muci gaba. Idan muka shiga kasuwancin bisa lamuranmu ya kasance ciniki ne mai kyau. Kasuwa tana yin abin da take so ayi ba tare da la'akari da kasuwancinmu ba. Mun sami jerin dokoki waɗanda ke haifar da kyakkyawan fata kuma muna fataucin sa, ba mu da tururi a kan cinikin da bai yi aiki ba.

Ba kowane cinikayya bane yake cin nasara. Kuma ba kowane mai nasara bane kasuwanci mai kyau kuma ba duk cinikin da akayi asara ba kasuwanci ne mara kyau. Ba za mu iya samun kuɗi a kan kowane kasuwanci ba. Kada a yi ƙoƙari don guje wa rasa sana’o’i. Irƙiri dokoki sannan kuma a tsaya a kansu. Hanya ce kawai ta cin nasara a wannan kasuwancin.

Asusun Demo na Forex Asusun Forex Live Asusunka na Asusu

Comments an rufe.

« »